റമദാനിൽ ബഹ്റൈനിലെ പള്ളികളിൽ ജുമുഅയും തറാവീഹും നിർവഹിക്കാൻ അനുമതി; പ്രവേശനം വാക്സിൻ സ്വീകരിച്ചവർക്ക്

മനാമ: രാജാവ് ഹമദ് ബിൻ ഈസ അൽ ഖലീഫയുടെ നിർദ്ദേശാനുസരണം റ​​മ​​ദാ​​നി​​ല്‍ പ​​ള്ളി​​ക​​ളി​​ല്‍ ജു​​മു​​അ​​യും ത​​റാ​​വീ​​ഹും ആ​​രം​​ഭി​​ക്കാ​​ന്‍ അ​​നു​​മ​​തിയായതായി ടാസ്ക് ഫോഴ്സ് അറിയിച്ചു. ഇ​​തിൻ​റ അ​​ടി​​സ്ഥാ​​ന​​ത്തി​​ല്‍ കോ​​വി​​ഡ് പ്ര​​തി​​രോ​​ധ മെ​​ഡി​​ക്ക​​ല്‍ സ​​മി​​തി ആ​​രാ​​ധ​​ന​​ക​​ളു​​മാ​​യി ബ​​ന്ധ​​പ്പെ​​ട്ട നി​​ര്‍ദേ​​ശ​​ങ്ങ​​ള്‍ പു​​റ​​പ്പെ​​ടു​​വി​​ച്ചു. കോ​​വി​​ഡ് പ്ര​​തി​​രോ​​ധ വാ​​ക്​​​സി​​ന്‍ ര​​ണ്ടാ​​മ​​ത്തെ ഡോ​​സ് സ്വീ​​ക​​രി​​ച്ച് 14 ദി​​വ​​സം ക​​ഴി​​ഞ്ഞ​​വ​​ര്‍ക്കും കോ​​വി​​ഡ് മു​​ക്തി നേ​​ടി​​യ​​വ​​ര്‍ക്കും മാ​​ത്ര​​മാ​​ണ്​ പ്രാ​​ർ​​ഥ​​ന​​യി​​ൽ പ​ങ്കെടു​​ക്കാ​​ൻ ക​​ഴി​​യു​​ക.

ജു​​മു​​അ തു​​ട​​ങ്ങു​​ന്ന​​തി​​ന് 45 മി​​നി​​റ്റ് മു​​മ്പ് മാ​​ത്ര​​മേ പ​​ള്ളി​​ക​​ള്‍ തു​​റ​​ക്കൂ. ജു​​മു​​അ ക​​ഴി​​ഞ്ഞ് 20 മി​​നി​​റ്റി​​നു​​ള്ളി​​ല്‍ അ​​ട​​ക്കും. ഖു​​തു​​ബ 10 മി​​നി​​റ്റി​​ല്‍ കൂ​​ട​​രു​​ത്. ഖു​​തു​​ബ പ​​രി​​ഭാ​​ഷ​​ക​​ളോ മ​​റ്റു കൂ​​ടി​​ച്ചേ​​ര​​ലു​​ക​​ളോ പാ​​ടി​​ല്ല. ഇ​​ശാ ബാ​​ങ്ക് വി​​ളി​​ച്ച് അ​​ഞ്ചു മി​​നി​​റ്റ് ക​​ഴി​​യു​​മ്പോ​​ള്‍ ന​​മ​​സ്​​​കാ​​രം ആ​​രം​​ഭി​​ക്ക​​ണം. ഇ​​ശാ ന​​മ​​സ്​​​കാ​​രം ക​​ഴി​​ഞ്ഞ​​യു​​ട​​ന്‍ ത​​റാ​​വീ​​ഹ് ആ​​രം​​ഭി​​ക്ക​​ണം. ര​​ണ്ടും കൂ​​ടി 40 മി​​നി​​റ്റി​​ല്‍ ക​​വി​​യ​​രു​​ത്. ആ​​രാ​​ധ​​ന​​ക​​ളി​​ൽ പ​ങ്കെടു​​ക്കു​​ന്ന​​വ​​ർ ബി​​വെ​​യ​​ര്‍ ആ​​പ് വ​​ഴി സ​​ര്‍ട്ടി​​ഫി​​ക്ക​​റ്റ് ഹാ​​ജ​​രാ​​ക്ക​​ണം. നേ​​ര​​ത്തേ അ​​ഞ്ചു​​നേ​​ര​​ത്തെ ന​​മ​​സ്​​​കാ​​രം നി​​ബ​​ന്ധ​​ന​​ക​​ള്‍ പാ​​ലി​​ച്ച് നി​​ര്‍വ​​ഹി​​ക്കു​​ന്ന​​തി​​ന് അ​​നു​​മ​​തി ന​​ല്‍കി​​യി​​രു​​ന്നു.

കോ​​വി​​ഡ്​ നി​​ബ​​ന്ധ​​ന​​ക​​ള്‍ പാ​​ലി​​ച്ച് അ​​ഞ്ചു​​നേ​​ര​​ത്തെ ന​​മ​​സ്​​​കാ​​ര​​ങ്ങ​​ള്‍ക്ക് പ​​ള്ളി​​യി​​ല്‍ മ​​റ്റു​​ള്ള​​വ​​ര്‍ക്ക് വ​​രു​​ന്ന​​തി​​ന് ത​​ട​​സ്സ​​മി​​ല്ല. പ​​ള്ളി​​ക​​ളു​​ടെ പ്ര​​വ​​ര്‍ത്ത​​ന​​ങ്ങ​​ളു​​മാ​​യി ബ​​ന്ധ​​പ്പെ​​ട്ട് വ​​ള​​ൻ​​റി​​യ​​ര്‍മാ​​രു​​ടെ സ​​ഹാ​​യം തേ​​ടാം. പ്രാ​​യ​​മാ​​യ​​വ​​രും രോ​​ഗ​​ങ്ങ​​ളു​​ള്ള​​വ​​രും വീ​​ട്ടി​​ല്‍ ത​​ന്നെ ക​​ഴി​​യ​​ണം. പ​​ള്ളി​​യി​​ല്‍ ഇ​​ഫ്​​​താ​​ര്‍ സം​​ഘ​​ടി​​പ്പി​​ക്കാ​​നോ ഇ​​അ്തി​​കാ​​ഫ് ഇ​​രി​​ക്കാ​​നോ അ​​നു​​വാ​​ദ​​മി​​ല്ല. പ​​ഠ​​ന ക്ലാ​​സു​​ക​​ളും പ്ര​​സം​​ഗ​​ങ്ങ​​ളും അ​​നു​​വ​​ദി​​ക്കി​​ല്ല. ബാ​​ത്റൂം, വു​​ദു എ​​ടു​​ക്കു​​ന്ന സ്ഥ​​ലം എ​​ന്നി​​വ അ​​ട​​ച്ചി​​ടു​​ന്ന​​ത് തു​​ട​​രും. പ​​ള്ളി​​ക്ക് പു​​റ​​ത്ത് ന​​മ​​സ്​​​കാ​​ര​​ത്തി​​നോ അ​​ല്ലാ​​തെ​​യോ ടെ​ൻ​റു​​ക​​ള്‍ കെ​​ട്ട​​രു​​ത്.

സ്ത്രീ​​ക​​ള്‍, 15 വ​​യ​​സ്സി​​ല്‍ താ​​ഴെ​​യു​​ള്ള കു​​ട്ടി​​ക​​ള്‍ എ​​ന്നി​​വ​​ർ ജു​​മു​​അ, ഇ​​ശാ, ത​​റാ​​വീ​​ഹ് എ​​ന്നീ ന​​മ​​സ്​​​കാ​​ര​​ങ്ങ​​ള്‍ക്ക് വ​​രാ​​ന്‍ പാ​​ടി​​ല്ല. ഇ​​ശാ, ത​​റാ​​വീ​​ഹ് ന​​മ​​സ്​​​കാ​​ര​​ങ്ങ​​ള്‍ക്കാ​​യി മു​​അ​​ദ്ദി​​നോ ഇ​​മാ​​മോ അ​​റി​​യി​​പ്പു​​ക​​ള്‍ ന​​ട​​ത്താ​​ന്‍ പാ​​ടി​​ല്ല. സ്ത്രീ​​ക​​ളു​​ടെ ന​​മ​​സ്​​​കാ​​ര സ്ഥ​​ല​​ങ്ങ​​ള്‍, പ​​ള്ളി​​യോ​​ട് ചേ​​ര്‍ന്ന മ​​ജ്​​​ലി​​സു​​ക​​ള്‍ എ​​ന്നി​​വ പു​​രു​​ഷ​​ന്മാ​​ര്‍ക്കാ​​യി ന​​മ​​സ്​​​കാ​​ര​​ത്തി​​ന് ഒ​​രു​​ക്കേ​​ണ്ട​​താ​​ണ്. ജു​​മു​​അ ന​​ട​​ത്തു​​ന്ന പ​​ള്ളി​​ക​​ളു​​ടെ ലി​​സ്​​​റ്റ്​ സു​​ന്നി, ജ​​അ്ഫ​​രി ഔഖാ​​ഫു​​ക​​ള്‍ പു​​റ​​ത്തു​​വി​​ടും.