സുരക്ഷാ മാനദണ്ഡങ്ങൾ ഉറപ്പാക്കാൻ ഫുഡ് ട്രക്കുകളിൽ പരിശോധന

മനാമ: ബുസൈതീനിലും ജു​ഫൈ​റിലും ഫുഡ് ട്രക്കുകളിൽ പരിശോധന നടത്തി വ്യവസായ, വാണിജ്യ, ടൂറിസം മന്ത്രാലയ​ത്തി​ന് കീ​ഴി​ലെ പ​രി​ശോ​ധ​നാ വി​ഭാ​ഗം. ട്രാ​ഫി​ക് വി​ഭാ​ഗം, മു​ഹ​റ​ഖ്-മ​നാ​മ പൊ​ലീ​സ് ഡ​യ​റ​ക്​​ട​റേ​റ്റ്,സി​വി​ല്‍ ഡി​ഫ​ന്‍സ്, ആ​രോ​ഗ്യ മ​ന്ത്രാ​ല​യം, മു​ഹ​റ​ഖ് മു​നി​സി​പ്പ​ല്‍ കൗ​ണ്‍സി​ല്‍, മ​നാ​മ മു​നി​സി​പ്പ​ല്‍ കൗ​ണ്‍സി​ല്‍, എ​ല്‍.​എം.​ആ​ര്‍.​എ എ​ന്നി​വ​യു​ടെ സ​ഹ​ക​ര​ണ​ത്തോ​ടെ​യാ​ണ് പ​രി​ശോ​ധ​ന ന​ട​ത്തുന്നത്.

ഫുഡ് ട്രക്കുകളുടെ പ്ര​വ​ര്‍ത്ത​നം സു​ര​ക്ഷി​ത​മാ​ക്കു​ന്ന​തി​ൻ്റെ ഭാ​ഗ​മാ​യി എ​ല്ലാ ഗ​വ​ര്‍ണ​റേ​റ്റ് പ​രി​ധി​ക​ളി​ലും പ​രി​ശോ​ധ​ന ന​ട​ത്തും. സ്വ​ദേ​ശി​ക​ളു​ടെ വ്യാ​പാ​ര പ്ര​വ​ര്‍ത്ത​ന​ങ്ങ​ള്‍ക്ക് സ​ഹാ​യം ന​ല്‍കു​ന്ന​തോ​ടൊ​പ്പം നി​ബ​ന്ധ​ന​ക​ള്‍ പാ​ലി​ച്ചാ​ണ് ഇ​വ പ്ര​വ​ര്‍ത്തി​ക്കു​ക​യെ​ന്ന് ഉ​റ​പ്പാ​ക്കു​ക​യും ചെ​യ്യും. ആവശ്യമായ ആരോഗ്യ-സുരക്ഷാ മാനദണ്ഡങ്ങൾ പാലിക്കുന്നുണ്ടൊന്ന് ഉറപ്പുവരുത്താൻ ഇൻസ്പെക്ടർമാർ 130 ഫുഡ് ട്രക്കുകൾ പരിശോധിച്ചു. ഇ​തി​ല്‍ 61 എ​ണ്ണം നി​ബ​ന്ധ​ന​ക​ള്‍ പാ​ലി​ച്ച​താ​യി പ​രി​ശോ​ധ​ന​യി​ല്‍ ക​ണ്ടെ​ത്തി, ജുഫൈറിൽ 19 എണ്ണവും ബുസൈതീനിൽ 42 എണ്ണവും. എ​ട്ട് ട്ര​ക്കു​ക​ളി​ല്‍ സ്വ​ദേ​ശി​ക​ളി​ല്ലാ​തെ വി​ദേ​ശി​ക​ള്‍ മാ​ത്രം തൊ​ഴി​ലെ​ടു​ക്കു​ന്ന​താ​യും മൂ​ന്ന് ട്ര​ക്കു​ക​ള്‍ ലൈ​സ​ന്‍സി​ല്ലാ​തെ പ്ര​വ​ര്‍ത്തി​ക്കു​ന്ന​താ​യും ക​ണ്ടെ​ത്തി.  ശേഷിക്കുന്ന ട്രക്കുകളിൽ പ​രി​ശോ​ധ​ന തുടരുമെന്ന് അധികൃതർ വ്യക്തമാക്കി.