കോവിഡ് കാലത്തെ സേവനകൾക്ക് കാ​പി​റ്റ​ൽ ഗ​വ​ർ​ണ​റേ​റ്റിൻറെ‌ ആദരവേറ്റുവാങ്ങി ബഹ്‌റൈനിലെ മലയാളി കൂട്ടായ്മകൾ

മനാമ: കോ​വി​ഡ്​ -19 കാ​ല​ത്ത്​ സാ​മൂ​ഹി​ക​പ്ര​വ​ർ​ത്ത​നം ന​ട​ത്തി​യ​വ​രെ കാ​പി​റ്റ​ൽ ഗ​വ​ർ​ണ​റേ​റ്റ്​ ആ​ദ​രി​ച്ചു. ബ​ഹ്​​റൈ​ൻ കേ​ര​ള സോ​ഷ്യ​ൽ ഫോ​റം (ബി.​കെ.​എ​സ്.​എ​ഫ്), കെ.​എം.​സി.​സി, സമസ്ത ബഹ്‌റൈൻ എ​ന്നി​വരും ആ​ദ​രവ് ഏ​റ്റു​വാ​ങ്ങി. കോ​വി​ഡ്​ വ്യാ​പ​ന​ത്തെ​ത്തു​ട​ർ​ന്ന്​ ദു​രി​ത​ത്തി​ലാ​യ ​​പ്ര​വാ​സി​ക​ളെ സ​ഹാ​യി​ക്കാ​ൻ മ​ല​യാ​ളി കൂ​ട്ടാ​യ്​​മ​ക​ൾ സ​ജീ​വ​മാ​യി രം​ഗ​ത്തു​ണ്ടാ​യി​രു​ന്നു.

ബി.​കെ.​എ​സ്.​എ​ഫി​നു​വേ​ണ്ടി ര​ക്ഷാ​ധി​കാ​രി ബ​ഷീ​ർ അ​മ്പ​ലാ​യി, കെ.​എം.​സി.​സി ബ​ഹ്‌​റൈ​ന് വേണ്ടി ജ​ന. സെ​ക്ര​ട്ട​റി അ​സൈ​നാ​ര്‍ ക​ള​ത്തി​ങ്ക​ല്‍, സമസ്ത ബഹ്റൈന് വേണ്ടി ഓർഗ. സെക്രട്ടറി അഷ്റഫ് കാട്ടില്‍ പീടിക എ​ന്നി​വ​ർ കാ​പി​റ്റ​ൽ ഗ​വ​ർ​ണ​ർ ശൈ​ഖ് ഹി​ഷാം ബി​ൻ അ​ബ്​​ദു​ൽ റ​ഹ്​​മാ​ൻ അ​ൽ ഖ​ലീ​ഫ​യി​ൽ​നി​ന്ന് ഉ​പ​ഹാ​രം ഏ​റ്റു​വാ​ങ്ങി.

കോ​വി​ഡ്​ കാ​ല​ത്ത്​ രാ​പ്പ​ക​ലി​ല്ലാ​തെ ബി.​കെ.​എ​സ്.​എ​ഫ്​ ക​മ്യൂ​ണി​റ്റി ഹെ​ൽ​പ്​​ലൈ​ൻ ന​ട​ത്തി​യ സേ​വ​ന​ങ്ങ​ൾ​ക്കു​ള്ള അം​ഗീ​കാ​ര​മാ​ണ്​ ഉ​പ​ഹാ​ര​മെ​ന്ന്​ ബ​ഷീ​ർ അ​മ്പ​ലാ​യി പ​റ​ഞ്ഞു. കോ​വി​ഡ്​ വ്യാ​പ​നം തു​ട​ങ്ങി​യ​പ്പോ​ൾ മാ​സ്​​ക്​ വി​ത​ര​ണം ചെ​യ്​​ത്​ ആ​രം​ഭി​ച്ച ബി.​കെ.​എ​സ്.​എ​ഫ്​ സേ​വ​ന പ്ര​വ​ർ​ത്ത​ന​ങ്ങ​ൾ പി​ന്നീ​ട്​ വി​പു​ല​മാ​യ രീ​തി​യി​ൽ വ​ള​രു​ക​യാ​യി​രു​ന്നു. ആ​യി​ര​ക്ക​ണ​ക്കി​നാ​ളു​ക​ൾ​ക്ക്​ ഭ​ക്ഷ​ണ​ക്കി​റ്റു​ക​ൾ ന​ൽ​കു​ക​യും കോ​വി​ഡ്​ ടെ​സ്​​റ്റി​ന്​ പോ​കു​ന്ന​വ​ർ​ക്ക്​ വാ​ഹ​ന സൗ​ക​ര്യം ഏ​ർ​പ്പെ​ടു​ത്തു​ക​യും വി​മാ​ന​യാ​ത്ര​ക്കാ​ർ​ക്ക്​ സ​ഹാ​യം ന​ൽ​കു​ക​യും ചെ​യ്​​തത് പൊതു സമൂഹത്തിൽ ഏറെ ജനശ്രദ്ധ പിടിച്ചു പറ്റിയ പ്രവർത്തനങ്ങളായിരുന്നു .

കോ​വി​ഡ് പ്ര​തി​സ​ന്ധി​കാ​ല​ത്തെ പ്ര​വ​ര്‍ത്ത​ന​ങ്ങ​ള്‍ക്കു​ള്ള അം​ഗീ​കാ​ര​മാ​ണ് ഉ​പ​ഹാ​ര​മെ​ന്ന്​ കെ.​എം.​സി.​സി ബ​ഹ്റൈ​ന്‍ സം​സ്ഥാ​ന ആ​ക്​​ടി​ങ്​ പ്ര​സി​ഡ​ൻ​റ്​ ശം​സു​ദ്ദീ​ന്‍ വെ​ള്ളി​കു​ള​ങ്ങ​ര, ജ​ന. സെ​ക്ര​ട്ട​റി അ​സൈ​നാ​ര്‍ ക​ള​ത്തി​ങ്ക​ല്‍ എ​ന്നി​വ​ര്‍ പ​റ​ഞ്ഞു. പ്ര​തി​സ​ന്ധി​ക​ള്‍ക്കി​ട​യി​ലും കെ.​എം.​സി.​സി​യു​ടെ കാ​രു​ണ്യ പ്ര​വ​ര്‍ത്ത​ന​ങ്ങ​ളി​ല്‍ സ​ഹാ​യ സ​ഹ​ക​ര​ണ​ങ്ങ​ളു​മാ​യി എ​ത്തി​യ ഏ​വ​ര്‍ക്കും ന​ന്ദി​യ​ര്‍പ്പി​ക്കു​ന്ന​താ​യും ഈ ​അം​ഗീ​കാ​രം മു​ന്നോ​ട്ടു​ള്ള പ്ര​വ​ര്‍ത്ത​ന​ങ്ങ​ള്‍ക്ക് പ്ര​ചോ​ദ​ന​മേ​കു​ന്ന​താ​ണെ​ന്നും നേ​താ​ക്ക​ള്‍ പ​റ​ഞ്ഞു. നി​ല​വി​ല്‍ കോ​വി​ഡ് പ്ര​തി​രോ​ധ പ്ര​വ​ര്‍ത്ത​ന രം​ഗ​ത്ത് 20ല​ധി​കം പ​ദ്ധ​തി​ക​ളാ​ണ് കെ.​എം.​സി.​സി ബ​ഹ്റൈ​ന്‍ ന​ട​ത്തി​വ​രു​ന്ന​ത്. കോ​വി​ഡ് ബോ​ധ​വ​ത്​​ക​ര​ണം, 24 മ​ണി​ക്കൂ​ര്‍ ഹെ​ല്‍പ് ഡെ​സ്‌​ക്, ഭ​ക്ഷ്യ​ക്കി​റ്റ് വി​ത​ര​ണം, റ​മ​ദാ​ന്‍ കി​റ്റ് വി​ത​ര​ണം, മെ​ഡി​ക്ക​ല്‍ ഹെ​ല്‍പ് ലൈ​ന്‍, സൗ​ജ​ന്യ കു​ടി​വെ​ള്ള വി​ത​ര​ണം, ജീ​വ​സ്​​പ​ര്‍ശം ര​ക്ത​ദാ​നം, എ​ല്‍.​എം.​ആ​ര്‍.​എ ഹെ​ല്‍പ് ഡെ​സ്‌​ക്, വ​ള​ൻ​റി​യ​ര്‍ വി​ങ്, പെ​രു​ന്നാ​ള്‍ കി​റ്റ് വി​ത​ര​ണം, കാ​രു​ണ്യ യാ​ത്ര (സൗ​ജ​ന്യ ടി​ക്ക​റ്റ്), കൗ​ണ്‍സ​ലി​ങ് വി​ങ്, ക്വാ​റ​ൻ​റീ​ന്‍ ഹെ​ല്‍പ് ഡെ​സ്‌​ക്, എം​ബ​സി ഹെ​ല്‍പ് ഡെ​സ്‌​ക്, ചാ​ര്‍ട്ടേ​ഡ് വി​മാ​നം തു​ട​ങ്ങി​യ​വ​യാ​ണ് പ്ര​ധാ​ന പ​ദ്ധ​തി​ക​ള്‍.

ബഹ്റൈനിൽ കൊവിഡ‍് രൂക്ഷമായ സമയത്ത് വീടുകളും ഫ്ലാറ്റുകളും കേന്ദ്രീകരിച്ച് വിഖായ വളണ്ടിയർ ടീമിനെ ഉപയോഗപ്പെടുത്തി സമസ്ത നടത്തിയ ഭക്ഷ്യകിററ് വിതരണമുള്‍പ്പെടെയുള്ള സേവനപ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ പരിഗണിച്ചായിരുന്നു സമസ്ത ബഹ്റൈന് ആദരം. സമസ്തക്ക് ഈ ആദരം ലഭിക്കുന്നതിൽ എസ്.കെ.എസ്.എസ്.എഫ് സന്നദ്ധ സേവന വിഭാഗമായ വിഖായ വളണ്ടിയേഴ്സ്, ബഹ്‌റൈനിലുടനീളം പ്രവർത്തിക്കുന്ന സമസ്ത മദ്റസകൾ, ഏരിയാ ഭാരവാഹികൾ എന്നിവരുടെ സേവനങ്ങൾ സഹായകമായതായും ഈ ആദരവ് എല്ലാവർക്കുമായി സമർപ്പിക്കുന്നതായും ഭാരവാഹികൾ അറിയിച്ചു.