ബ​ഹ്​​റൈ​നി​ൽ വേ​ത​ന​ സം​ര​ക്ഷ​ണ സം​വി​ധാ​നം പ്രാബല്യത്തിൽ

മനാമ :സ്വ​കാ​ര്യ​മേ​ഖ​ല​യി​ൽ ജീ​വ​ന​ക്കാ​രു​ടെ ശ​മ്പ​ളം ബാ​ങ്ക്​    അക്കൗണ്ട് ​ വ​ഴി ന​ൽ​കു​ന്ന വേ​ത​ന​സം​ര​ക്ഷ​ണ സം​വി​ധാ​നം ബ​ഹ്​​റൈ​നി​ൽ മേ​യ്​ ദിനത്തിൽ നിലവിൽ വന്നു. ആ​ദ്യ​ഘ​ട്ട​ത്തി​ൽ വ​രു​ന്ന തൊ​ഴി​ലു​ട​മ​ക​ളി​ൽ 92 ശ​ത​മാ​നം പേ​രും സം​വി​ധാ​ന​ത്തി​ൽ പ​ങ്കാളി​ക​ളാ​യ​താ​യി ലേ​ബ​ർ  മാ​ർ​ക്ക​റ്റ്​  റെഗുലേറ്ററി  അ​തോ​റി​റ്റി  അറിയിച്ചു . മൂ​ന്ന്​ ഘ​ട്ട​ങ്ങ​ളാ​യാ​ണ്​ സം​വി​ധാ​നം നടപ്പിലാക്കുന്നത്.

ആദ്യ ഘട്ടത്തിൽ അഞ്ഞൂറിൽ കൂടുതൽ തൊഴിലാളികളുള്ള സ്ഥാപനങ്ങളാണ് ഉൾപ്പെടുന്നത്. രണ്ടാംഘട്ടത്തിൽ 50 മുതൽ 499 വരെ ജീവനക്കാരുള്ള സ്ഥാപനങ്ങൾക്ക് പങ്കാളികളാകാം.  സെ​പ്​​റ്റം​ബ​ർ ഒ​ന്ന്​ മു​തൽ, 1 മു​ത​ൽ 49 വ​രെ  ജീ​വ​ന​ക്കാ​രു​ള്ള സ്​​ഥാ​പ​ന​ങ്ങ​ൾ,അ​ടു​ത്ത ജ​നു​വ​രി ഒ​ന്നു മു​ത​ലു​മാ​ണ്​ സം​വി​ധാ​നം ന​ട​പ്പാ​ക്കേ​ണ്ടത്.

ആദ്യ  ഘ​ട്ട​ത്തി​ൽ തൊ​ഴി​ലു​ട​മ​ക​ളി​ൽ ​നി​ന്ന്​ മി​ക​ച്ച പ്ര​തി​ക​ര​ണ​മാ​ണ്​ ല​ഭി​ച്ച​തെ​ന്ന്​ എ​ൽ.​എം.​ആ​ർ.​എ ചീ​ഫ്​  എ​ക്​​സി​ക്യൂ​ട്ടി​വ്​ ഒാ​ഫി​സ​ർ ജ​മാ​ൽ അ​ബ്​​ദു​ൽ അ​സീ​സ്​ അ​ൽ  അ​ലാ​വി പ​റ​ഞ്ഞു.  ശ​മ്പ​ളം ന​ൽ​കു​ന്ന​തി​ന് സെ​ൻ​ട്ര​ൽ ബാ​ങ്ക്​ ഒാ​ഫ്​ ബ​ഹ്​​റൈ​െൻറ  അം​ഗീ​കാ​ര​ത്തോ​ടെ പ്ര​വ​ർ​ത്തി​ക്കു​ന്ന ധ​ന​കാ​ര്യ  സ്​​ഥാ​പ​ന​ത്തി​ലോ ബാ​ങ്കി​ലോ ജീ​വ​ന​ക്കാ​രു​ടെ പേ​രി​ൽ അ​ക്കൗ​ണ്ട്​ തു​ട​ങ്ങ​ണം. സ്വ​ദേ​ശി​ക​ൾ​ക്കും പ്ര​വാ​സി​ക​ൾ​ക്കും ഇ​ത് ബാധകമാണ് . ധ​ന​കാ​ര്യ സ്​​ഥാ​പ​ന​ങ്ങ​ളും ബാ​ങ്കു​ക​ളും ശ​മ്പ​ളം വി​ത​ര​ണം ചെ​യ്​​ത​തി​​െൻറ പ്ര​തി​മാ​സ റി​പ്പോ​ർ​ട്ട്​ എ​ൽ.​എം.​ആ​ർ.​എ​ക്ക്​  നൽകണം .കൃ​ത്യ​മാ​യി ​ശ​മ്പ​ള​വി​ത​ര​ണം ന​ട​ക്കു​ന്നു​ണ്ടോ​യെ​ന്ന്​  ഈ  ​റി​പ്പോ​ർ​ട്ട്​ പ​രി​ശോ​ധി​ച്ച്​ എ​ൽ.​എം.​ആ​ർ.​എ വി​ല​യി​രു​ത്തും.